ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ  (อ่าน 134 ครั้ง)

2214

• บุคคลทั่วไป
ช่วยด้วยครับ
« เมื่อ: เมษายน 07, 2022, 10:08:07 PM »
ช่วยกรุณามาจับสุนัขจรจัดด้วยครับ บริเวณข้างๆโลตัสพนัสนิคม ซึ่งสุนัขตัวดังกล่าวมีลักษณะสีน้ำตาลขนฟูๆเพศเมีย ชอบวิ่งไล่เห่ารถมอไซค์ ผมก็โดนมาครับสุนัขตัวดังกล่าวนี้ไล่รถผมสะเกือบรถล้มเลยครับ ไม่ทราบว่าเป็นสุนัขของร้านรัตต รึเปล่า เพราะผมเห็นร้านรัตตชอบเลี้ยงสุนัขไว้หน้าบ้าน บางคืนบางวันผมก็เห็นมีเด็กผู้หญิงชอบออกมาเล่นกับสุนัขเหล่านั้น ผมจึงอยากรบกวนทางเทศบาลเมืองพนัสนิคมช่วยถามทีว่า สุนัขเหล่านี้เป็นของใครมีเจ้าของรึไม่ เพราะเท่าที่ผมทราบบริเวณนั้นบ้านสามหลังที่ชอบเลี้ยงสุนัขไว้ไล่รถก็จะมีร้านบัวหลวง ร้านรัตต และร้านทีแอนพีครับ ผมไม่รู้ว่าสุนัขเหล่านี้โดยเฉพาะตัวสีน้ำตาล ขนฟูๆ เพศเมีย ที่ชอบไล่รถเครื่องเป็นของร้านใครกันแน่ ระหว่างร้านรัตตกับร้านบัวหลวงครับรบกวนทางเทศบาลเมืองพนัสนิคมช่วยจับไปไว้ที่อื่นทีครับ เกิดรถคันอื่นผ่านไปมาแล้วสุนัขที่อยู่บริเวณแถวร้านรัตตไปไล่รถ เกิดรถล้มขึ้นมาเดี๋ยวไม่มีใครรับผิดชอบครับ รบกวนทางเทศบาลเมืองพนัสนิคมช่วยออกมาจับทีครับ ขอบคุณครับ

ทม.พนัสนิคม

• Administrator
  • Newbie
  • สมาชิกใหม่
Re: ช่วยด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 08, 2022, 09:23:43 AM »
เรียนผู้โพสต์
     เทศบาลเมืองพนัสนิคมได้รับเรื่องของท่านแล้ว ซึ่งจะดำเนินการตรวจสอบ ผลเป็นประการใดจะแจ้งให้ทราบต่อไป

ทม.พนัสนิคม

• Administrator
  • Newbie
  • สมาชิกใหม่
Re: ช่วยด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2022, 11:11:21 AM »
เรียน ผู้โพสต์
       เทศบาลเมืองพนัสนิคมขอเรียนว่า สุนัขตามที่ท่านเเจ้งเป็นสุนัขมีเจ้าของ ซึ่งได้แจ้งกับเจ้าของสุนัขไม่ให้นำสุนัขออกมาบริเวณหน้าบ้านแล้ว