ผู้เขียน หัวข้อ: สุนัขของร้านรัตต  (อ่าน 114 ครั้ง)

2214

• บุคคลทั่วไป
สุนัขของร้านรัตต
« เมื่อ: ตุลาคม 01, 2022, 01:09:35 PM »
เมื่อคืนรึวันไหนก็ไม่รู้ผมเดินผ่านแถวร้านรัตต สุนัขของร้านรัตนี่ดุจริงๆเลยครับ ทำท่าจะเข้ามากัดผมโดยเฉพาะตัวสีดำ ผมต้องไล่สุนัขตัวดังกล่าวให้ไปอยู่ไกลๆจากตัวผมเพื่อเป็นการป้องกันตนเองเอง ผมอยากจะให้ทางเทศบาลเมืองพนัสนิคมไปถามกับทางรัตตที่ว่า คุณจะเลี้ยงสุนัขเอาไว้ทำไม ที่หรือบริเวณที่ให้สุนัขอยู่ก็ไม่มี ซ้ำคุณยังอยู่ห้องตึกห้องแถวอีกต่างหาก คุณเลี้ยงแล้วคุณปล่อยสุนัขเพ่นพ่านไว้มาไล่เห่าไล่กัดชาวบ้านอย่างนั้นหรือ ถ้าคุณจะเลี้ยงมันจริงๆคุณต้องมีที่มีบริเวณให้มันอยู่ไม่ใช่มาปล่อยเพ่นพ่านอย่างนี้ มันเดือดร้อนชาวบ้านหรือคนที่ผ่านไปมาแถวๆนั้น ถ้าคุณอยากเลี้ยงมันไว้คุณก็ต้องไปหาที่หรือไม่ก็หาบริเวณให้มันอยู่ไม่ใช่มาเลี้ยงปล่อยแบบนี้ แล้วสุนัขของทางร้านคุณก็ดุเหลือเกินมันอันตรายกับคนที่ผ่านไปผ่านมาแถวนั้น คนที่ชอบให้ข้าวสุนัขก็คือผู้หญิงตัวอ้วนๆท้วมๆใหญ่ๆที่อยู่ร้านรัตตนั่นแหละครับ ฝากบอกเขาทีว่าเอาสุนัขของคุณไปเลี้ยงที่อื่นก่อนที่มันจะไปสร้างความเดือดร้อนให้กับผู้คนที่สัญจรผ่านไปมาแถวนั้น สุดท้ายนี้ผมจึงขอฝากให้ทางเทศบาลเมืองพนัสนิคมช่วยดำเนินการที ขอบคุณครับ

ทม.พนัสนิคม

• Administrator
  • Jr. Member
  • สมาชิกใหม่
Re: สุนัขของร้านรัตต
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2022, 08:52:40 AM »
เรียนผู้โพสต์
     เทศบาลเมืองพนัสนิคมได้รับเรื่องของท่านแล้ว ซึ่่งจะดำเนินการตรวจสอบ ผลเป็นประการใดจะแจ้งให้ทราบต่อไป